SKIN TYPES (AINA YA NGOZI)

10:30:00 AM

Kimsingi kuna aina tatu ya ngozi : normal, mafuta na kavu. Ngozi za aina nyingine mbili ni combination na sensitive

1.NORAML SKIN
Aina hii ya ngozi sio ya mafuta, wala pia sio kavu. Si oversensitive kwa upepo, jua kali, mwanga, au baridi. Haina , mistari au Acne. Ina Texture laini.

2.OILY SKIN
Ujumla watu kuendeleza ngozi ya mafuta katika vijana wao. Overproduction ya mafuta unasababisha ngozi ya mafuta. Watu wenye ngozi ya mafuta mafuta inapaswa kuepuka vyakula, wanga na sukari. Wanahitaji huduma ya ngozi na inapaswa kufuta make up kila usiku kabla ya kulala usiku..

3.DRY SKIN
Baadhi ya watu wana asili ngozi kavu. Katika kesi hii pia, haki ya chakula . Pamoja na hii unahitaji kuwa na utaratibu Moisturising

4.SENSITIVE SKIN
Ni aina ya ngozi ambayo uharibika haraka,kutokana na hali ya hewa,chakula na dawa..

How to identify you Skin Type
Osha uso wako kwa sabuni au cleanser , Suuza na maji. Futa maji kwakutumia taulo laini wala usisuguwe. Kusubiri saa moja, na kisha chukua tissue ya uso ama zakawaida weka kwenye uso wako. Press lightly yote juu ya uso wako kwa dakika moja. Kisha chukua ile tissue kuchunguza n karibu na dirisha au mwanga. What do you see?
• Kama unaweza kuona mafuta katika tishu, una uwezekano mkubwa zaidi una OILY SKIN
• Kama mafuta tu unaweza kuona katika T-zone , wewe uwezekano wengi wana COBINATION SKIN
• Kama unaweza kuona mafuta kidogo sana una uwezekanoi wa NORMAL SKIN
• Kama unaweza kuona hakuna dalili ya mafuta wakati wote, una uwezekano wa DRY SKIN
• Kama ngozi yako unahisi mwasho kidogo, una uwezekano kuwa na SENSITIVE SKIN

You Might Also Like

13 comments

  1. habari yako mamaa wa urembo,mi nimependa sana ulivyozungumzia maswala ya urembo,ila mi ningeomba unielezee ni njia gani unaweza kutumia wakati ngozi yako inamafuta maana mi ngozi yangu ila mafuta kupita maelezo pamoja na vidude fulan vyeupe vyeupe kuna muda mpaka nauchukia uso wangu...naomba nisaidie kwa hilo.

    ReplyDelete
  2. DAda asante kwa mada. Ila ngozi zingine hubadilika kutokana na mazingira. Kwa mfano mie nikiwa nyumbani Tanzania ngozi yangu huwa ni ya mafuta. Lakini sasa hivi niko Europe ngozi yangu ni kavu sana. Yaani siwezi kutoka bila kupaka mafuta.. i mean vaseline. Sasa hapo inakuwaje?

    ReplyDelete
  3. Hapo katika kuwashwa.
    Sasa sisi wenye sensitive skin ndiyo vipi?

    ReplyDelete
  4. asante nigependa kumjibu ule ambaye anaishi europe,well skin yako sio oily wala kavu ni combination ya ngozi,wewe ngozi yako inabadilika kila seasons..so unaweza kutumia product za oily skin na dry skin....

    ReplyDelete
  5. habari yako asante kwa mada ni nzuri sana mimi ngozi yangu huwa inaaribika sana kuna alama nyeusi zinazotokea katikati ya pua yani nimejaribu kupaka vitu vingi lakini huwa inaondoka nakurudi ningeomba ushauri wako.

    ReplyDelete
  6. nimenza kutumia apirini jana nitakupa matokeo mpenz

    ReplyDelete
  7. pole na kazi dada mimi naomba nitoke nje ya mada kidogo naomba mnisaidie
    mimi nina midomo ina rangi nyeusi kwenye lips inawezekanaje kuondoa weusi kwenye mdomo sehemu za siri pia rangi hii huwa inanikosesha amani sana sijui inasababishwa na naweza kutumia nini ili kuondoa hii hali kwani inakera sana

    ReplyDelete
  8. je kam ngozi yako ni kavu unatakiwa kutumia mafuta gani?

    ReplyDelete
  9. Kama una ngozi ay mafuta tumia lotion au cream zenye mafuta

    ReplyDelete
  10. product gan ni2mie cz ngozi yangu ni oily?niambie da name of da prodact specificaly,tnx...

    ReplyDelete
  11. kama uso wako ni wamafuta na una chunusi na kovu unatakiwa kufanya nini?

    ReplyDelete
  12. Naomba msaada wenu wadau mimi nina midomo mwekundu yaan inanikosesha raha maana watu wananiona kama sio normal, na naona watu wengine wakiniangalia wananichukulia kama mgonjwa. Naomba msaada wadau nifanyeje ili kuondoa huo wekundu wa mdomo ni kama imeungua na mimezaliwa ikiwa hivyo. Naombeni mnisaidie, Queen Arusha

    ReplyDelete
  13. naomba msaada wenu please ngozi yangu ya kichwa imekuwa ikitengeneza kitu kama mba hivi nimeshajaribu kila aina ya dawa bila mafanikio yaani ukiosha kichwa baada ya kukauka tuuu chote kinakua cheupe ukikuna vinatoka vitu kama mba hivi nimehangaika sana na hali hiii bila mafanikio mpaka nimekata tamaaa kabisa naombeni ushauri wenu nifanyeje au nimwone daktari gani anayeweza kunisaidia kwa tatizo hili.

    asanteni kwa ushauri wenu my number 0752 399690

    ReplyDelete

SUBSCRIBE NEWSLETTER

Get an email of every new post! We'll never share your address.